Mlango wa kumi na moja. Hata Rehoboamu alipofika Yerusalemu, akakusanya nyumba ya Yuda na Benyamini, watu wa teule mia na themanini elfu waliokuwa hodari watu wa vita, ili wapigane juu ya Israeli, ili wamrudishie Rehoboamu huo ufalme. Lakini neno la Bwana likamjia Shemaya mtu wa Mungu kusema, mwambie Rehoboamu mwana wa Sulemani mfalme wa Yuda, uwaambie na Israeli wote waliomo Yuda na Benyamini ukisema, Bwana asema hivi, hamtapanda wala kupigana na ndugu zenu. Rudini kila mtu nyumbani kwake, kwa kuwa jambo hili limetoka kwangu. Basi wakayasikiliza maneno ya wa Bwana wakarudi katika kumwendea Yeroboamu. Naye Rehoboamu akakaa Yerusalemu akajenga miji yenye ngome katika Yuda akajenga na Bethlehemu na Etamu na Tekoa na Bethsuri na Soko na Adulamu na Gathi na Maresha na Zifu na Adoraimu na Lakishi na Azeka na Sora na Aiyaloni na Hebroni iliyoko katika Yuda na Benyamini, miji yenye maboma. Akazifanya imara hizo ngome, akaweka majemedari humo, na akiba ya vyakula na mafuta na mvinyo. Na ndani ya miji yote moja moja aliweka ngao na mikuki, akaifanya kuwa na nguvu nyingi mno. Yuda na Benyamini ikawa milki yake. Wakamwendea makuhani na walawi waliokuwa katika Israeli yote kutoka mpaka wao wote kwani walawi wakaacha malisho yao na milki yao, wakaja Yuda na Yerusalemu, kwa sababu Yeroboamu na wanawe waliwatupa ili wasimfanyie Bwana ukuhani, naye akajiwekea makuhani wa mahali pajuu na wawale majini na wa zile ndama alizozifanya na kutoka katika kabila zote za Israeli wakaandamwa na hao waliojikazania kumtafuta Bwana Mungu wa Israeli, wakaja Yerusalemu ili wamtolee dhabihu Bwana Mungu wa baba zao. Hivyo wakaufanya imara kwa miaka mitatu ufalme wa Yuda na kumtia nguvu Rehoboamu mwana wa Sulemani, kwa maana muda wa miaka mitatu wakaiendea njia ya Daudi na Sulemani. Rehoboamu akawamke Mahalathi binti Yerimothi mwana wa Daudi na wa Abihaili binti Eliabu mwana wa Yese, akamzalia wana Yeushi na Shemaria na Zahamu. Kisha baada yake akamwoa Maaka binti Absalomu, na yeye akamzalia Abiya na Atai na Ziza na Shelomithi. Rehoboamu akampenda Maaka binti Absalomu kuliko wakeze wote na masuria yake, maana aliowa wake kumi na wanane na masuria sitini akazaa wana ishirini na wanane na binti sitini rehoboamu akamsimamisha abiya mwana wa maaka kuwa mkuu mtawala kati ya nduguze kwa kuwa aliazimia kumtawaza awe mfalme akafanya kwa akili akawatawanya wanawe wote kati ya nchi zote za yuda na benyamini katika kila mji wenye boma akawapa vyakula tele akawatafutia wake wengi.