Mlango wa sita. Kisha wana wa manabii wakamwambia Elisha, angalia basi, mahali tukaapo mbele yako ni padogo kwetu. Basi twende mpaka Yordani, twakuomba, tukatwae huko kila mtu mti mmoja, ili tujifanyie huko mahali pa kukaa. Akajibu, haya nendeni. Mmoja wao akasema, uwe radhi, basi nakusihi uende pamoja na watumishi wako. Akajibu, nitakwenda basi. Akaenda pamoja nao, nao walipofika Yordani wakakata miti, lakini mmojawapo alipokuwa katika kukata boriti, chuma cha shoka kikaanguka majini, akalia akasema, ole wangu, bwana wangu, kwani kiliazimiwa kile. Mtu wa Mungu akasema, kilianguka wapi? Akamwonyesha mahali. Akakata kijiti akakitupa pale pale, chuma kikaelea. Akasema, kiokote. Basi akanyosha mkono akakitwaa. Basi mfalme wa Shamu alikuwa akifanya vita na Israeli, akafanya mashauri na watumishi wake akasema, kituo changu kitakuwapo mahali fulani. Yule mtu wa Mungu akapeleka habari kwa mfalme wa Israeli kusema, jihadhari, usipite mahali fulani kwa sababu ndiko wanakoshukia Washami. Mfalme wa Israeli akapeleka watu mpaka mahali pale alipoambwa na yule mtu wa Mungu na kuhadharishwa, akajiokoa nafsi yake, si mara moja wala si mara mbili. Basi mfalme wa Shamu moyo wake ukamfadhaika sana kwa ajili ya jambo hili, akawaita watumishi wake akawaambia, je, hamtanionyesha ni mtu yupi miongoni mwenu aliye upande wa mfalme wa Israeli? Mmoja wapo wa watumishi wake akasema, la, bwana wangu mfalme, lakini Elisha yule nabii aliye katika Israeli humwambia mfalme wa Israeli maneno uyanenayo katika chumba chako cha kulala. Akasema, enendeni mkamwangalie aliko, nipate kupeleka watu kwenda kumchukua. Akaambiwa ya kwamba, tazama, yuko Dothani. Kwa hiyo akapeleka huko farasi na magari na jeshi kubwa, wakafika usiku wakauzingira mji ule pande zote. Hata asubuhi na mapema, mtumishi wake yule mtu wa Mungu alipoondoka na kwenda nje, kumbe pana jeshi la watu na farasi na magari wameuzingira mji ule. Mtumishi wake akamwambia, ole wetu bwana wangu, tufanyeje? Akamjibu, usiogope, maana walio pamoja nasi ni wengi kuliko wale walio pamoja nao. Elisha akaomba akasema, e ee, Bwana nakusihi, mfumbue macho yake apate kuona. Bwana akamfumbua macho ile mtumishi, naye akaona, na tazama, kile kilima kilikuwa kimejaa farasi na magari ya moto yaliyomzunguka Elisha pande zote. Na walipomtelemkia Elisha, akamwomba Bwana akasema, uwapige na kusihi watu hawa kwa upofu. Akawapiga kwa upofu sawasawa na neno la Elisha. Elisha akawaambia njia hii siyo, na mji huo siyo, nifuateni mimi, nami nitawapeleka kwa mtu yule mnayemtafuta. Akawapeleka Samaria. Hata walipokwisha kuingia Samaria, Elisha akasema, Bwana, wafumbue macho watu hawa wapate kuona. Bwana akawafumbua macho, wakaona Kumbe walikuwa katikati ya Samaria. Naye mfalme wa Israeli alipowaona akamwambia Elisha, e ee baba yangu, ni wapige? Niwapige? Akamjibu, usiwapige. Je, ungetaka kuwapiga watu ambao umewatoa mateka kwa upanga wako na uta wako? Weka chakula na maji mbele yao, wapate kula na kunywa na kwenda kwa bwana wao. Basi akawaandalia chakula tele nao walipokwisha kula na kunywa, akawaacha wakaenda zao kwa bwana wao. Na vikosi vya Shamu havikuja tena katika nchi ya Israeli. Ikawa baada ya hayo, Ben-hadadi mfalme wa Shamu akakusanya majeshi yake yote, akakwea, akauhusuru Samaria. Njaa ikawa kuu huko Samaria, na tazama, wakauhusuru hata kichwa cha punda kikapatwa kuuzwa kwa vipande themanini vya fedha na kibaba cha mavi ya njiwa kwa vipande vitano vya fedha. Ikawa mfalme wa Israeli alipokuwa akipita ukutani, mwanamke mmoja akamwita akisema, unisaidie bwana wangu mfalme. Akasema, Bwana asipokusaidia, nikusaidieje mimi? Ya sakafuni au ya shinikizoni? Mfalme akamwambia, una nini? Akajibu, mwanamke huyo aliniambia, mtoe mtoto wako tumle leo na mtoto wangu, tutamla kesho. Basi tukamtokosa mtoto wangu tukamla. Nikamwambia siku ya pili, mtoe mtoto wako tumle naye, amemficha mtoto wake. Ikawa mfalme alipoyasikia maneno ya huyo mwanamke, aliyararua mavazi yake, naye alikuwa akipita juu ya ukuta na watu, akaona na tazama, alikuwa amevaa magunia ndani mwilini mwake ndipo akasema Mungu anifanyie hivyo na kuzidi, kikimbakia kichwa Elisha mwana wa Shafati juu yake leo. Lakini Elisha alikuwa akikaa nyumbani mwake na wazee wakikaa pamoja naye, na mfalme akamtuma mtu wa mbele yake, lakini hata kabla ya kufika kwake yule aliyetumwa akawaambia wazee, je, mwamwona jinsi huyu mwana wa muuaji alivyotuma aniondolee kichwa changu? Angalieni, huyo aliyetumwa akifika, fungeni mlango mkamzuie mlangoni. Je, sauti ya miguu ya bwana wake haiko nyuma yake? Hata alipokuwa katika kusema nao, tazama, yule aliyetumwa akamshukia, naye akasema, angalia, mabaya haya yatoka kwa Bwana, kwani mimi kumngojea Bwana tena?