Mlango wa 15. Katika mwaka wa ishirini na saba wa Yeroboamu mfalme wa Israeli, Uzia mwana wa Amazia mfalme wa Yuda alianza kutawala. Alikuwa na umri wa miaka kumi na sita alipoanza kutawala, akatawala miaka hamsini na miwili huko Yerusalemu, na jina la mamae aliitwa Yekolia wa Yerusalemu. Akafanya yaliyomema machoni pa Bwana kama yote aliyoyafanya babaye Amazia, ila mahali pa juu hapakuondolewa, nao watu wakaendelea kutoa sadaka na kufukiza uvumba katika mahali pa juu. Bwana akampiga mfalme, akawa na ukoma hata siku ya kufa kwake, akakaa katika nyumba ya pekee. Na Yothamu mwana wa mfalme alikuwa juu ya nyumba, akiwahukumu watu wa nchi. Basi mambo yote ya Uzia yaliyosalia na yote yaliyoyafanya, je, hayakuandikwa katika kitabu cha tarehe cha wafalme wa Yuda? Uzia akalala na babaze, wakamzika pamoja na babaze mjini mwa Daudi, na Yothamu mwanawe akatawala mahali pake. Katika mwaka wa thelathini na nane wa Uzia mfalme wa Yuda, Zekaria mwana wa Yeroboamu akatawala juu ya Israeli katika Samaria miezi sita. Akafanya yaliyo maovu machoni pa Bwana kama walivyofanya babaze. Hakuyaacha makosa ya Yeroboamu mwana wa Nebati ambayo kwa hayo aliwakosesha Israeli. Na Shalumu mwana ya Abeshi akafanya fitina juu yake, akampiga mbele ya watu, akamua, akatawala mahali pake. Basi mambo yote ya Zekaria yaliyosalia, tazama, yameandikwa katika kitabu cha tarehe cha wafalme wa Israeli. Hili ndilo neno la Bwana alilomwambia Yehu, akisema, wana wako watakaa kitini mwa Israeli hata kizazi cha nne. Ikawa vivyo hivyo. Huyo Shalumu mwana wa Yabeshi alianza kutawala katika mwaka wa thelathini na kenda wa Uzia mfalme wa Yuda, akatawala muda wa mwezi mmoja katika Samaria. Menahemu mwana wa Gadi akapanda kutoka Tirza akaja Samaria, akampiga Shalumu mwana wa Yabeshi huko Samaria akamua, akatawala mahali pake. Basi mambo yote ya Shalumu yaliyosalia na fitina aliyoifanya, tazama yameandikwa katika kitabu cha tarehe cha wafalme wa Israeli. Ndipo Menahemu akapiga Tifsa na wote waliokuwamo na mipaka yake toka Tirza, kwa sababu hawakumfungulia kwa hiyo akaupiga. Nao wanawake wote waliokuwamo wenye mimba akawapasua. Katika mwaka wa thelathini na kenda wa Uzia mfalme wa Yuda, Menahemu mwana wa Gadi alianza kutawala juu ya Israeli, akatawala miaka kumi katika Samaria. Akafanya yaliyo maovu machoni pa Bwana; hakuyaacha siku zake zote makosa ya Yeroboamu mwana wa Nebati ambayo kwa hayo aliwakosesha Israeli. Akaja Pulu mfalme wa Ashuru juu ya nchi, naye Menahemu akampa Pulu talanta elfu za fedha, ili kwamba mkono wake uwe pamoja naye na ufalme uwe imara mkononi mwake. Na Menahemu akawatoza Israeli fedha hiyo, yani wakuu wote wenye mali kila mtu shekeli hamsini za fedha ili ampe huyo mfalme wa Ashuru. Basi mfalme wa Ashuru akarejea, wala hakukaa huko katika nchi. Basi mambo yote ya Menahemu yaliyosalia na yote aliyoyafanya, je, hayakuandikwa katika kitabu cha tarehe cha wafalme wa Israeli? Menahemu akalala na babaze na Pekahiya mwanawe akatawala mahali pake. Katika mwaka wa hamsini wa Uzia mfalme wa Yuda, Pekahia mwana wa Menahemu alianza kutawala juu ya Israeli katika Samaria, akatawala miaka miwili. Akafanya yaliyo maovu machoni pa Bwana, hakuyaacha makosa ya Yeroboamu mwana wa Nebati, ambayo kwa hayo aliwakosesha Israeli. Na Peka mwana wa Remalia, jemedari wake, akamfanyia fitina, akampiga huko Samaria katika ngome ya nyumba ya mfalme, pamoja na Argobu na Arie na pamoja naye walikuwako watu hamsini wa Gileadi akamua, akatawala mahali pake. Basi mambo yote ya Pekahia yaliyosalia na yote aliyoyafanya, tazama, yameandikwa katika kitabu cha tarehe cha wafalme wa Israeli. Katika mwaka wa hamsini na mbili wa Uzia mfalme wa Yuda, Peka mwana wa Remalia alianza kutawala juu ya Israeli katika Samaria, akatawala miaka ishirini. Akafanya yaliyo maovu machoni pa Bwana, hakuyaacha makosa ya Yeroboamu mwana wa Nebati ambayo kwa hayo aliwakosesha Israeli. Katika siku za peka mfalme wa Israeli akaja Tiglath Pileseri mfalme wa Ashuru akatoa Ioni na Abel Bethmaaka na Yanoa na Kadeshi na Hazori na Gileadi na Galilaya, nchi yote ya Naftali, akawahamisha hawa watu mpaka Ashuru na Hoshea mwana wa Ela akafanya fitina juu ya Peka mwana wa Remalia akampiga akamua, akatawala mahali pake, katika mwaka wa ishirini wa Yothamu mwana wa Uzia. Basi mambo yote ya Peka yaliyosalia na yote aliyoyafanya, tazama, yameandikwa katika kitabu cha tarehe cha wafalme wa Israeli. Katika mwaka wa pili wa Peka mwana wa Remalia mfalme wa Israeli, Yothamu mwana wa Uzia mfalme wa Yuda alianza kutawala. Alikuwa na umri wa miaka ishirini na mitano alipoanza kutawala, akatawala miaka kumi na sita katika Yerusalemu, na jina la mamaye aliitwa Yerusha binti Sadoki. Akafanya kama yote aliyoyafanya Uzia baba yake, ila mahali pa juu hapakuondolewa. Watu walikuwa wakitoa wa sadaka na kufukiza uvumba katika mahali pa juu. Ndiye aliyelijenga lango la juu la nyumba ya Bwana. Basi mambo yote ya Yothamu yaliyosalia na yote aliyoyafanya, je, hayakuandikwa katika kitabu cha tarehe cha wafalme wa Yuda? Zamani hizo akaanza Bwana kumtuma juu ya Yuda Resini mfalme wa Shamu na Peka mwana wa Remalia. Yothamu akalala na babaze, akazikwa pamoja na babaze katika mji wa Daudi baba yake, na Ahazi mwanawe akatawala mahali pake.