Mlango wa kumi na sita. Naye na Daudi alipokipita punde hicho kilele cha mlima, tazama, Siba mtumwa wa Mefiboshethi akamkuta na punda wawili waliotandikwa, na juu yao mikati mia mbili ya ngano na vishadamia vya zabibu kavu na matundamia ya wakati wa hari na kiriba cha divai. Mfalme akamwambia Siba, ni za nini hizi? Siba akasema punda ni za jamaa ya mfalme wazipande, na mkate na matunda ni chakula cha hawa vijana, na divai ni kwamba wanywe hawa wazimyao nyikani. Mfalme akasema, na mwana wa bwana wako yuko wapi? Siba akamwambia mfalme, angalia, anakaa Yerusalemu, kwani alisema leo nyumba ya Israeli watanirudishia ufalme wa baba yangu. Ndipo mfalme akamwambia Siba, tazama, yote yaliyokuwa ni mali ya Mefiboshethi ni yako. Siba akasema, mimi nasujudu na nione kibali machoni pako, e bwana wangu mfalme. Basi mfalme Daudi alipofika Bahurimu, tazama kulitoka huko mtu wa jamaa ya nyumba ya Sauli jina lake akiitwa Shimei mwana wa Gera, alitoka akalaani alipokuwa akienda, tena akamtupia Daudi mawe, na watumishi wote watu wa mfalme Daudi na watu wote na mashujaa wote walikuwako mkono wa kuume na na mkono wake wa kushoto. Na Shimei alipolaani alisema hivi: nenda zako, nenda zako, ewe mtu wa damu, ewe mtu usiyefaa. Bwana amerudisha juu yako damu yote ya nyumba ya Sauli, ambaye umetawala badala yake, naye Bwana ametia ufalme katika mkono wa Absalomu mwanao. Kisha angalia, wewe umetwaliwa katika uovu wako mwenyewe, kwa sababu umekuwa mtu wa damu. Ndipo Abishai mwana wa Seruya akamwambia mfalme, mbona mbwa mfu huyu amlaani mfalme bwana wangu? Na nivuke na kusihi nikaondoe kichwa chake. Mfalme akasema nina nini na ninyi, enyi wana wa Seruya? Kwa sababu yeye analaani, na kwa sababu Bwana amemwambia mlaani Daudi, basi ni nani atakayesema mbona umetenda haya? Daudi akamwambia Abishai na watumishi wake wote, angalieni huyu mwanangu aliyetoka viunoni mwangu anautafuta uhai wangu, si zaidi mbenyamini huyu? Sasa mwacheni alaani, kwa sababu Bwana ndiye aliyemwagiza. Labda Bwana atayaangalia mabaya aliyonipata, naye Bwana atanilipa mema kwa sababu ya kunilaani kwake leo. Basi wakaendelea njiani Daudi na watu wake. Shimei naye akaendelea juu ya ubavu wa kile kilima kwa kumkabili, huku akiendelea akilaani, akimtupia mawe na kurusha mavumbi naye mfalme na watu wake wote waliokuwa pamoja naye wakafika wamechoka sana naye akajiburudisha huko absalomu na hawa watu wote wa israeli wakafika yerusalemu naye ahithofeli alikuwa pamoja naye ikawa hushai mwarki rafiki wa daudi alipomjia absalomu hushai akamwambia absalomu na aishi mfalme aishi mfalme naye Absalomu akamwambia Hushai, Je, yeah, huu ndio wema wako kwa rafiki yako? Mbona hukutoka pamoja na rafiki yako? Hushai akamwambia Absalomu, La, sivyo. Lakini yule Bwana aliyemchagua na watu hawa na watu wote wa Israeli, mimi nitakuwa wake na pamoja naye nitakaa. Na tena ni nani ambaye yanipasa nimtumikie? Hainipasi kutumika mbele ya mwanawe kama nilivyotumika mbele ya baba yako? Ndivyo nitakavyokuwa mbele yako. Kisha Absalomu akamwambia Ahithofeli, Haya, toa shauri lako, tufanyeje? Naye Ahithofeli akamwambia Absalomu, ingia wewe kwa masuria ya baba yako hao aliyowacha ili kutunza nyumba, na Israeli wote watasikia ya kuwa umechukizwa kabisa na baba yako, ndipo itatiwa nguvu mikono yao wote walio pamoja nawe. Basi wakamtandikia Absalomu hema juu ya nyumba darini, naye Absalomu akaingia kwa masuria ya babaye machoni pa Israeli wote. Na shauri lake Ahithofeli alilokuwa akilitoa siku zile lilikuwa kama mtu aulizapo kwa neno la Mungu; ndivyo alivyokuwa mashauri yote Ahithofeli kwa Daudi na kwa Absalomu.