Lango wa arobaini na tisa. Yakobo akawaita wanawe akasema, kusanyikeni ili niwaambie atakayewapata siku za mwisho. Kusanyikeni msikie, enyi wana wa Yakobo, msikilizeni Israeli baba yenu. Rubeni mzaliwa wangu wa kwanza, nguvu zangu, na malimbuko ya uwezo wangu, umewapita wengine kwa ukuu na kwa nguvu Umeruka mpaka kama maji, basi usiwe na ukuu, kwa sababu ulikipanda kitanda cha baba yako, ukakitia unajisi. Alikipandia kitanda changu. Simeoni na Lawi ni ndugu, panga zao ni silaha za jeuri. Nafsi yangu usiingie katika siri yao, fahari yangu usiungane na kusanyiko lao, maana katika ghadhabu yao walimuua mtu, na kwa ukaidi wao walikata mshipa wa ng'ombe ghadhabu yao na ilaaniwe maana ilikuwa kali, na hasira yao maana ilikuwa haina huruma. Nitawagawa katika Yakobo, nitawatawanya katika Israeli. Yuda, ndugu zako watakusifu, mkono wako utakuwa shingoni mwa adui zako, wana wa baba yako watakuinamia. Yuda ni mwana simba, kutoka katika mawindo, mwanangu, umepanda; aliinama akajilaza kama simba na kama simba mke, ni nani atakayemwamsha? Fimbo ya enzi haitaondoka katika Yuda, wala mfanya sheria kati ya miguu yake, hata atakapokuja yeye mwenye milki ambaye mataifa watamtii. Atafunga punda wake katika mzabibu, na mwanapunda wake katika mzabibu mzuri. Amefua nguo zake kwa mvinyo, na mavazi yake kwa damu ya zabibu. Macho yake yatakuwa mekundu kwa mvinyo na meno yake yatakuwa meupe kwa maziwa. Zabuloni atakaa pwani ya bahari, naye atakuwa kama pwani za kuegesha merikebu, na mpaka wake utakuwa kando ya Sidoni. Isakari ni punda hodari, ajilazaye kati ya mazizi ya kondoo. Akaona mahali paraha kuwa pema, na nchi ya kuwa ni nzuri, akainama bega lake lichukue mizigo, akawa mtumishi kwa kazi ngumu. Dani atahukumu watu wake kama moja makabila ya Israeli. Dani atakuwa nyoka barabarani, bafe katika njia, aumaye visigino vya farasi, hata apandaye ataanguka chali. Ukovu wako nimeungoja, e Bwana. Gadi, jeshi litamsonga, lakini atawasonga wao mpaka visigino. Asheri, chakula chake kitakuwa kinono, naye atatoa tunu za kifalme. Naftali ni ayala aliyefunguliwa, anatoa maneno mazuri. Yusufu ni mti mchanga wenye kuzaa, mti mchanga wenye kuzaa karibu na chemchemi, matawi yake yametanda ukutani. Wapiga mishale walimtenda machungu, wakamtupia wakamudhi, lakini upinde wake ukakaa imara, mikono yake ikapata nguvu, kwa mikono ya mwenye enzi wa Yakobo, kwa jina la mchungaji yeye jiwe la Israeli, nam, kwa Mungu wa baba yako atakayekusaidia, kwa mibaraka ya mbinguni juu, mibaraka ya vilindi vilivyo chini, mibaraka ya maziwa na ya mimba. Mibaraka ya baba yako imepita mibaraka ya milima ya kale, vitu vinavyotamanika vya milima vya milele, na ya, ya kichwa cha Yusufu, juu yu ya utosi wa kichwa chake, aliyemkuu kati ya ndugu zake. Benyamini ni mbwa mwitu mwenye kurarua rarua, asubuhi atakula mawindo na jioni atagawanya mateka. Hizo zote ndizo kabila za Israeli kumi na mbili, na hayo ndiyo aliyowaambia baba yao na kuwabariki; moja moja kwa mbaraka wake aliwabariki. Akawaamuru akasema, mimi ninakwenda kukusanywa pamoja na watu wangu, nizike pamoja na baba zangu katika pango iliyomo shambani mwa Efroni Mhiti, katika ile pango iliyomo shambani mwa Makpela iliyo mbele ya Mamre katika nchi ya Kanaani aliyoinunua Ibrahimu pamoja na shamba kwa Efroni Mhiti pawe milki yake ya kuzikia. Humo walimzika Ibrahimu na Sara mkewe, humo wakamzika Isaka na Rebeka mkewe, nami humo nikamzika Lea. Shamba na pango iliyomo lililonunuliwa kwa wazawa wa Hethi. Basi Yakobo alipokwisha kuwaagiza wanawe, akakunja miguu yake kitandani, akafa, akakusanywa pamoja na watu wake.