Mlango wa 45. Hapo Yusufu hakuweza kujizuia mbele ya wote waliosimama karibu naye, akapiga kelele na kusema mwondoeni kila mtu mbele yangu. Wala hakusimama mtu pamoja naye Yusufu alipojitambulisha kwa nduguze. Akapaza sauti yake, akalia nao, wamisri wakasikia, watu wa nyumba ya Farao nao akasikia. Yusufu akawaambia ndugu zake mimi ndimi Yusufu, baba yangu angali hai bado? Wala ndugu zake hawakuweza kumjibu, maana waliingiwa na hofu mbele yake. Yusufu akawaambia ndugu zake, karibuni kwangu basi. Wakakaribia akasema, mimi ni Yusufu ndugu yenu ambaye mliniuza kwenda Misri. Basi sasa, msihuzunike wala msiudhike nafsi zenu kuniuza huku, maana Mungu alinipeleka mbele yenu kuhifadhi maisha ya watu. Maana miaka hii miwili njaa imekuwa katika nchi, na iko tena miaka mitano isiyo na kulima wala kuvuna. Mungu alinipeleka mbele yenu kuwahifadhia masazo katika nchi, na kuwaokoa ninyi kwa wokovu mkuu. Basi si ninyi mlionipeleka huku, ila Mungu, naye ameniweka kama baba kwa Farao na bwana katika nyumba yake yote, na mtawala katika nchi yote ya Misri. Fanyeni haraka Mwendee baba yangu mkamwambie, hivi ndivyo asemavyo mwanao Yusufu: Mungu ameniweka kuwa bwana katika Misri yote; basi unishukie, usikawie. Nawe utakaa katika nchi ya Gosheni, utakuwa karibu nami, wewe na wanao na wana wa wanao na wanyama wako, ng'ombe zako na yote ulionayo. Nami nitakulisha huko, maana bado imesalia miaka mitano ya njaa, usije ukaingia katika uhitaji, wewe na nyumba yako na yote uliyo nayo. Na tazama, macho yenu yanaona na macho ya ndugu yangu Benyamini, ya kwamba ni kinywa changu mimi kinachosema nanyi. Nanyi mtamwarifu baba yangu habari za fahari yangu yote katika Misri na za vyote mlivyoviona, mkafanye haraka kumleta huku baba yangu. Akaanguka shingoni mwa ndugu yake Benyamini akalia, Benyamini naye akalia shingoni mwake. Akawabusu ndugu zake wote, akalia nao. Baada ya hayo, nduguze wakazungumza naye. Habari ikasikika nyumbani mwa Farao kusema, ndugu zake Yusufu wamekuja. Ikawa vyema machoni pa Farao na machoni pa watumwa wake. Farao akamwambia Yusufu, uwaambie ndugu zako, fanyeni hivi, wachukuzeni mizigo wanyama wenu, mwondoke, mwende nchi ya Kanani, kisha mkamtoe baba yenu na watu wa nyumbani mwenu mkanijie, nami nitawapa mema ya nchi ya Misri, nanyi mtakula unono wa nchi. Nawe umeamriwa, fanyeni hivi: mtwalie magari katika nchi ya Misri kwa watoto wenu wadogo na wake zenu, mkamchukue baba yenu, mje. Wala msivisumbukie vyombo vyenu, maana mema ya nchi yote ya Misri ni yenu. Hivyo walivyofanya wana wa Israeli. Yusufu akawapa magari kama Farao alivyoamuru akawapa na chakula cha njiani, akawapa kila mtu nguo za kubadili, lakini Benyamini alimpa fedha mia tatu na mavazi matano ya kubadili. Na babaye akampelekea kama hivi: punda kumi waliochukua mema ya Misri, na punda wake kumi waliochukua nafaka na mikate na chakula kwa babaye njiani. Akaagana na ndugu zake, wakaenda zao, naye akawaambia, msigombane njiani wakatoka misri wakafika nchi ya kanani kwa yakobo baba yao wakampasha habari wakisema yusufu angali hai naye ndiye mtawala katika nchi yote ya misri moyo wake ukazimia kwa sababu hakuwa sadiki wakamwambia maneno yote ya yusufu aliyowaambia na alipoona magari aliyoyapeleka yusufu ili kumchukua roho ya yakobo baba yao ikafufuka israeli akasema yatosha Yusufu mwanangu angali hai. Nitakwenda nionane naye kabla sijafa.