Mlango wa ishirini na nane. Basi Isaka akamwita Yakobo akambariki akamwagiza akamwambia usitwae mke wa binti za Kanaani ondoka uende Padan Aramu mpaka nyumba ya Bethueli baba ya mama yako ukajitwalie huko mke katika binti za Labani ndugu wa ya mama yako na Mungu Mwenyezi akubariki akuzidishe na kukuongeza ili uwe mkutano wa makabila akupe mbaraka wa Ibrahimu wewe na uzao wako pamoja nawe, upate kuirithi nchi ya kusafiri kwako, Mungu aliompa Ibrahimu. Basi Isaka akampeleka Yakobo, naye akaenda Padan Aramu na kwa Labani mwana wa Bethueli Mshami, ndugu wa Rebeka mama yao Yakobo na Esau. Esau akaona ya kwamba Isaka amembariki Yakobo na kumpeleka Padan Aramu ili ajitwalie mke huko. Na katika kumbariki akamwagiza, akasema usitoe mke wa binti za Kanaani. Na ya kuwa Yakobo amewatii babaye na mamaye, akaenda Padan Aramu. Esau akaona ya kuwa binti za Kanaani hawakumpendeza Isaka baba yake. Basi Esau akaenda kwa Ishmaeli, akamtoa mahalathi binti Ishmaeli mwana wa Ibrahimu, ndugu wa Nebayothi, kuwa mkewe pamoja na wakezi aliyokuwa nao. Yakobo akatoka Beer-sheba kwenda Harani, akafika mahali fulani, akakaa huko usiku kucha, maana jua lilikuwa limekuchwa. Akatwaa jiwe moja na mahali pale, akaliweka chini ya kichwa chake, akalala usingizi pale pale. Akaota ndoto, na tazama, ngazi imesimamishwa juu ya nchi, na ncha yake yafika mbinguni. Tena tazama, malaika wa Mungu wanapanda na kushuka juu yake. Na tazama, Bwana amesimama juu yake. Akasema, Mimi ni Bwana, Mungu wa Ibrahimu baba yako na Mungu wa Isaka. Nchi hii uilalayo nitakupa wewe na uzao wako. Na uzao wako utakuwa kama mavumbi ya nchi. Nawe utaenea upande wa magharibi na mashariki na kaskazini na kusini. Na katika wewe na katika uzao wako jamaa zote za dunia watabarikiwa. Na tazama, mimi nipo pamoja nawe, nitakulinda kila uendako, nami nitakuleta tena mpaka nchi hii, kwa maana sitakuacha hata nitakapokufanyia hayo niliyokuambia. Yakobo akaamka katika usingizi wake, akasema, kweli Bwana yupo mahali hapa, wala mimi sikujua. Naye akaogopa, akasema, mahali hapa panatisha kama nini! Bila shaka, hapa ni nyumba ya Mungu, napo ndipo lango la mbinguni. Yakobo akaondoka asubuhi na mapema, akalitwaa lile jiwe aliloliweka chini ya kichwa chake, akalisimamisha kama nguzo na kumimina mafuta juu yake. Akaita jina la mahali pale Betheli, lakini jina la mji ule hapo kwanza uliitwa Luzu. Yakobo akaweka nadhiri akisema, Mungu akiwa pamoja nami, akinilinda katika njia niiendayo na kunipa chakula nile na nguo nivae. Nami nikurudi kwa amani kwa nyumba ya baba yangu, ndipo Bwana atakuwa Mungu wangu, na jiwe hili nililolisimamisha kama nguzo litakuwa nyumba ya Mungu, na katika kila utakalonipa, hakika nitakutolea wewe sehemu ya kumi.