Mlango wa 23. Basi umri wake Sara ulikuwa miaka mia na ishirini na saba ndiyo umri wake Sara Sara akafa katika Kiriath Arba ndiyo Hebroni katika nchi ya Kanaani Ibrahimu akaja kumlilia Sara na kumwombolezea akaondoka Ibrahimu kutoka mbele ya maiti wake akasema na wazawa wa Hethi akinena mimi ni mgeni ninatembea kwenu Nipeni mahali pa kuzikia kwenu, pawe pangu, ni mziki maiti wangu atoke mbele yangu. Wazawa wa Hethi wakamjibu Ibrahimu wakamwambia, utusikie, ee bwana, ndiwe mtu mkuu sana kwetu. Uzike maiti wako katika kaburi lile utakalochagua katika makaburi yetu. Hapana mtu kwetu atakayekuzuilia kaburi lake, usizike maiti wako. Ibrahimu akaondoka, akainama mbele ya watu wa nchi, mbele ya hawo wazawa wa Hethi, naye akazungumza nao akisema, ikiwa nia yenu ni mzike maiti wangu atoke mbele yangu, mnisikie, mkaniombee kwa Efroni bin Sohari, ili kwamba anipe pango ya Makpela iliyo katika mpaka wa shamba lake, na anipe kwa kima kilicho kamili, katikati yenu iwe milki yangu ya kuzikia. Basi Efroni alikuwa akiketi kati ya wazawa wa Hethi. Efroni Mhiti akamjibu Ibrahimu, na wazawa wa Hethi wanasikiliza hata watu wote waingiao wa mlangoni wa mji wake, akisema: Sivyo, bwana wangu, unisikilize. Lile shamba nakupa, na pango iliyomo nakupa, mbele ya wana wa watu wangu nakupa, uziki uzike maiti wako. Ibrahimu akainama mbele ya watu wa nchi, akamwambia Efroni na watu wa nchi wanasikiliza, akisema: tafadhali unisikilize, nitatoa kima cha shamba, nawe ukipokee kwangu, nami nitamzika humo maiti wangu. Efroni akamjibu Ibrahimu akamwambia, bwana wangu unisikilize, sehemu ya nchi ambayo thamani yake ni shekeli za fedha mia nne, nini hii baina yako na yangu? Basi uzike maiti wako. Ibrahimu akakubali maneno ya Efroni. Ibrahimu akampimia Efroni ile fedha aliyotaja masikioni mwa wazawa wa Hethi, shekeli za fedha mia nne za namna inayotumika na wenye biashara. Basi shamba la Efroni lililokuwa katika Makpela kuelekea Mamre, shamba na pango iliyokuwamo na miti yote iliyokuwamo shambani iliyokuwa katika mipaka yake pande zote, vyote vilihakikishwa kuwa mali yake Ibrahimu mbele ya wazao wa Hethi, mbele ya watu wote waingiao katika mlango wa mji wake. Basi baada ya hayo Ibrahimu akamzika Sara mkewe katika pango ya shamba la Makpela kuelekea Mamre, ndiyo Hebroni, katika nchi ya Kanaani na lile shamba na pango iliyomo iliyakinishwa kuwa mali yake Ibrahimu na wazawa wa Hethi kuwa mahali pa kuzikia.