Mlango wa kumi na mbili. Bwana akamwambia Abrahamu, toka wewe katika nchi yako na jamaa zako na nyumba ya baba yako, uende mpaka nchi nitakayokuonyesha; nami nitakufanya wewe kuwa taifa kubwa, na kukubariki, na kulikuza jina lako, nawe uwe baraka; nami nitawabariki wakubarikio, naye akulaanie nitamlaani, na katika wewe jamaa zote za dunia watabarikiwa. Basi Abramu akaenda kama Bwana alivyomwamuru, Lutu akaenda pamoja naye. Naye Abramu alikuwa mtu wa miaka sabini na mitano alipotoka Harani. Abramu akamchukua Sarai mkewe na Lutu mwana wa nduguye na vitu vyao vyote walivyokuwa wamejipatia na hao watu waliowapata huko Harani, wakatoka ili kwenda nchi ya Kanaani nao wakaingia katika nchi ya Kanaani. Abramu akapita katikati ya nchi mpaka mahali patakatifu pa Shekemu mpaka mwaloni wa More, na Wakanaani siku zile walikaa katika nchi hiyo. Bwana akamtokea Abramu akasema, uzao wako nitawapa nchi hii. Naye huko akamjengea madhabahu Bwana aliyemtokea. kisha akaondoka huko, akaenda mpaka mlima ulio upande wa mashariki wa Betheli, akaipiga hema yake alikuwa na Betheli upande wa magharibi na Ai upande wa mashariki, akamjengea Bwana madhabahu huko, akaliitia jina la Bwana. Naye Abrahamu akasafiri akazidi kwenda pande za kusini. Basi kulikuwa njaa katika nchi ile, Abrahamu akashuka Misri akae huko kwa muda, maana njaa ilikuwa nzito katika nchi. Ikawa alipokuwa karibu kuingia Misri, akamwambia Sarai mkewe, tazama na jua ya kuwa umwanamke mzuri wa uso. Basi itakuwa Wamisri watakapokuona watasema, huyu ni mkewe, kisha wataniua wa mimi na wewe watakuacha hai. Tafadhali useme wewe undugu yangu, iwe heri kwangu kwa ajili yako na nafsi yangu iishi kwa ajili yako. Basi ikawa, Abramu walipofika Misri, Wamisri wakamwona huyo mwanamke ya kwamba yeye ni mzuri sana. Wakuu wa Farao wakamwona nao wakamsifu kwa Farao. Basi yule mwanamke akachukuliwa nyumbani mwa Farao, naye akamtendea Abramu mema kwa ajili yake, naye alikuwa na kondoo na ng'ombe na punda waume na watumwa na wajakazi na punda wake na ngamia. Lakini Bwana akampiga Farao na nyumba yake mapigo makuu kwa ajili ya Sarai mkewe Abramu. Ndipo Farao akamwita Abramu akasema nini hili ulilonitendea? Mbona hukuniambia ya kuwa huyo ni mkeo? Mbona ulisema huyo ni umbu langu hata nikamtoa kuwa mke wangu? Basi sasa huyo mke wako umchukue, uende zako. Farao akawaagiza watu kwa ajili yake, wakampeleka njiani na mkewe na kila alichokuwa nacho.